Alaxan Blis.20 viên

Alaxan Blis.20 viên

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Alaxan kết hợp tác động giảm đau và kháng viêm của ibuprofène và tính chất giảm đau hạ nhiệt của paracetamol

THÀNH PHẦN
Mỗi viên:
Ibuprofen 200 mg,
Paracetamol 325 mg
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân
Giảm nhức đầu vì căng thẳng tinh thần, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần, hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.
Không dùng lâu hơn 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ
Cách dùng:
Nên dùng cùng với thức ăn
Nếu bị khó chịu dạ dày, uống thuốc cùng thức ăn hoặc sữa
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Bệnh nhân dị ứng với paracetamol, ibuprofen, aspirin, các kháng viêm không steroid khác;
Loét tiêu hóa tiến triển;
Bệnh tim, gan, thận; hen hoặc co thắt phế quản
Rối loạn chảy máu
THẬN TRỌNG
Người dị ứng với aspirin, từ 60 tuổi trở lên
Tiền sử loét/xuất huyết dạ dày
Đang dùng thuốc chống đông/steroid/lợi tiểu/warfarin, đang dùng thuốc khác chứa paracetamol/NSAID,
Uống > 3 cốc rượu mỗi ngày, thiếu máu, cao huyết áp, bệnh tim, xơ gan.
Ngay trước/sau phẫu thuật tim, phù mạch, polip mũi, phản ứng dạng dị ứng khi dùng aspirin/NSAID khác: không dùng
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Loét/xuất huyết dạ dày, rối loạn tiêu hóa
Chóng mặt, nhức đầu, ù tai, giảm thính lực/thị lực, viêm kết mạc, viêm dây thần kinh thị giác, nhìn đôi, đục thủy tinh thể, ứ dịch, tăng/tụt huyết áp, đột quỵ, đánh trống ngực, phát ban da
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
5 vỉ x 20 viên
NHÀ SẢN XUẤT
United Pharma

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml