Branfangan 1g Inf.100ml

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Đây là thuốc giảm đau và hạ sốt chỉ sử dụng người lớn vị thành niên và trẻ có trọng lượng hơn 33 kg (khoảng 11

THÀNH PHẦN
Paracetamol
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Đây là thuốc giảm đau và hạ sốt, chỉ sử dụng người lớn, vị thành niên và trẻ có trọng lượng hơn 33 kg (khoảng 11 tuổi).
Dùng điều trị ngắn ngày các cơn đau trung bình, đặc biệt sau khi mổ và điều trị ngắn ngày các cơn sốt.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Vị thành niên và người lớn trên 50kg thể trọng:
Mỗi lần 1g paracetamol (tức lọ 100 ml dung dịch), mỗi ngày có thể truyền 4 lần. Khoảng các tối thiểu giữa 2 lần truyền là 4 giờ.
Liều tối đa mỗi ngày không vượt quá 4g paracetamol, và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa Paracetamol.
Trẻ em có thể trọng quá 33kg (khoảng 11 tuổi), vị thành niên và người lớn có thể trọng dưới 50 kg:
15 mg Paracetamol/kg cho một lần dùng, nghĩa là 1,5 ml dung dịch /kg, mỗi ngày có thể tới 4 lần.
Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần truyền là 4 giờ.
Liều tối đa mỗi ngày không vượt quá 50mg paracetamol/kg (không vượt quá 3g), và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa paracetamol.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
-Dị ứng với paracetamol hoặc với proparacetamol (là chất giảm đau khác để truyền và là tiền chất của paracetamol) hoặc dị ứng với các thành phần của chế phẩm.
-Bệnh gan nghiêm trọng.
THẬN TRỌNG
Hãy báo cho thầy thuốc được biết, khi bạn có bệnh gan, bệnh thận, nghiện rượu.
Hãy báo ngay cho thầy thuốc biết, nếu bạn đang sử dụng các thuốc khác cũng chứa paracetamol.
Trường hợp có vấn đề về dinh dưỡng (suy dinh dưỡng) hoặc mất nước, cần sử dụng cẩn thận với Branfangan.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 lọ 100ml
NHÀ SẢN XUẤT
Furen Pharmaceutical Group Co., Ltd.-china

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol CF
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol CF

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt nhức đầu xương khớp nghẹt mũi sổ mũi ngứa mắt chảy nước mắt ho viêm mũi dị ứng viêm xoang, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mg Loratadin 5 mgDextromethorphan HBr15 mg Tá dược vừa đủ 1 viên(Tinh bột mì …

Paratramol
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paratramol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Paratramol là một sự kết hợp của hai hoạt chất Tramadol và paracetamol làm giảm cơn đau Paratramol được chỉ định để điều trị các cơn đau vừa THÀNH PHẦNTramadol Hydrochloride 37,5Mg Paracetamol 325MgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Paratramol là một sự kết hợp của hai …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml