Diantavic

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Thuốc này phối hợp hai hoạt chất có tác dụng giảm đau Thuốc được chỉ định điều trị các chứng đau trung bình và nặng không

THÀNH PHẦN
Mỗi viên Dextropropoxyphene HCl 30 mg, Paracetamol 400 mg.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Thuốc này phối hợp hai hoạt chất có tác dụng giảm đau. Thuốc được chỉ định điều trị các chứng đau trung bình và nặng không giảm khi dùng aspirin hay paracetamol đơn thuần.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Dành cho người lớn từ 15 tuổi trở lên
Hãy theo sự chỉ dẫn của Bác sĩ. Trung bình 4 viên mỗi ngày, chia đều trong ngày. Uống thuốc với một ly nước lớn, và tốt nhất là uống vào các bữa ăn chánh hoặc bữa ăn phụ. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.
Cách và đường dùng
Đường uống
Số lần và lúc dùng thuốc
Các liều dùng cách nhau 6 giờ (ít nhất là 4 giờ). Phải uống thuốc vào các bữa ăn cánh hoặc bữa ăn phụ. Trong trường hợp suy thận, các liều dùng phải cách nhau 8 giờ.
Thời gian điều trị: Không dùng thuốc lâu dài
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Bệnh thận này bệnh gan nặng, đang trong thời kỳ cho con bú (xem phần có thai và cho con bú).
Nói chung, không được dùng thuốc khi đang dùng carbamazepin (một hoạt động dễ điều trị bệnh động kinh), trừ khi có ý kiến cho dùng của Bác sĩ.
Trong trường hợp nghi ngờ, phải hỏi ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 2 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty Roussel Việt Nam – VIỆT NAM

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol đau nhức
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol đau nhức

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương thấp khớp viêm thần kinh như đau THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………. 325 mgIbuprofen ……………………………….. 200 mgTá dược vừa đủ ……………………………1 viên(Lactose, tinh bột mì, màu cam …

Paratramol
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paratramol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Paratramol là một sự kết hợp của hai hoạt chất Tramadol và paracetamol làm giảm cơn đau Paratramol được chỉ định để điều trị các cơn đau vừa THÀNH PHẦNTramadol Hydrochloride 37,5Mg Paracetamol 325MgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Paratramol là một sự kết hợp của hai …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml