Effer-paralmax150

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em, THÀNH PHẦNMỗi gói thuốc bột sủi

THÀNH PHẦN
Mỗi gói thuốc bột sủi chứa:
Paracetamol…………..150 mg
Tá dược vđ 1 gói bột sủi bọt.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em trong các trường hợp:
Đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng…
Chú ý : Mỗi gói có chứa khoảng 117,23 mg natri nên cần chú ý đến khẩu phần ăn hàng ngày trong trường hợp bệnh nhân có chỉ định ăn kiêng muối.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Cách dùng: Dùng uống, hòa tan thuốc trong một lượng nước phù hợp, uống ngay sau khi thuốc tan hết, các lần cách nhau không dưới 4 giờ.
Liều lượng: Liều trung bình khuyến cáo: 10 – 15 mg/kg thể trọng trong 4 – 6 giờ, không quá 60 mg/kg thể trọng trong 24 giờ.
Hoặc dùng thuốc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.
Lưu ý : Không được kéo dài việc dùng paracetamol để tự điều trị cho trẻ em khi :
Triệu chứng đau đã kéo dài quá 5 ngày.
Triệu chứng sốt cao (trên 39,5oC) đã kéo dài quá 3 ngày.
Bệnh nặng hơn hoặc có triệu chứng khác xuất hiện.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
THẬN TRỌNG:
Hiếm thấy, nếu có thì có thể gặp:
Nổi ban và những phản ứng dị ứng khác .
Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, suy gan.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
150 mg x 30 gói x 1,5 g
NHÀ SẢN XUẤT
Boston Pharma

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol đau nhức
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol đau nhức

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương thấp khớp viêm thần kinh như đau THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………. 325 mgIbuprofen ……………………………….. 200 mgTá dược vừa đủ ……………………………1 viên(Lactose, tinh bột mì, màu cam …

Paratramol
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paratramol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Paratramol là một sự kết hợp của hai hoạt chất Tramadol và paracetamol làm giảm cơn đau Paratramol được chỉ định để điều trị các cơn đau vừa THÀNH PHẦNTramadol Hydrochloride 37,5Mg Paracetamol 325MgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Paratramol là một sự kết hợp của hai …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml