Hapacol sủi

Giá: 29,000vnđ.
Mô tả: Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu đau nửa đầu đau răng đau nhức do cảm cúm đau họng đau nhức cơ xương đau do viêm khớp đau sau khi tiêm ngừa hay

THÀNH PHẦN
Paracetamol……………………………… 500 mg
Tá dược vừa đủ…………………………….. 1 viên
(Acid tartaric, acid citric khan, aspartam, lactose khan, đường sunnet, natri hydrocarbonat, ludipress LCE, effer soda, natri benzoat, PEG 6000, bột hương cam, talc, PVP K30).
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng. Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Hòa tan viên thuốc trong lượng nước tuỳ thích đến khi hết sủi bọt. Khoảng cách giữa 2 lần uống phải hơn 4 giờ và không uống quá 8 viên/ ngày.
Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: uống 1 viên/ lần.
Đau nhiều: người lớn có thể uống 2 viên/ lần.
* Trường hợp bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải creatinin < 10 ml /phút), khoảng cách giữa các liều uống phải ít nhất là 8 giờ.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Lưu ý:
* Liều tối đa/ 24 giờ: không quá 4 g, khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc phải hơn 4 giờ.
* Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
– Có triệu chứng mới xuất hiện.
– Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
– Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
THẬN TRỌNG:
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Thuốc có chứa muối natri, cẩn trọng đối với người kiêng muối.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:
Ít gặp: Da: ban da.
Dạ dày – ruột: nôn, buồn nôn.
Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.
Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
TƯƠNG TÁC THUỐC:
Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 4 vỉ x 4 viên.
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang

 

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol CF
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol CF

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt nhức đầu xương khớp nghẹt mũi sổ mũi ngứa mắt chảy nước mắt ho viêm mũi dị ứng viêm xoang, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mg Loratadin 5 mgDextromethorphan HBr15 mg Tá dược vừa đủ 1 viên(Tinh bột mì …

Paratramol
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paratramol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Paratramol là một sự kết hợp của hai hoạt chất Tramadol và paracetamol làm giảm cơn đau Paratramol được chỉ định để điều trị các cơn đau vừa THÀNH PHẦNTramadol Hydrochloride 37,5Mg Paracetamol 325MgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Paratramol là một sự kết hợp của hai …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml