Panadol cảm cúm Extra 500mg

Giá: 135,000vnđ.
Mô tả: Panadol Cảm Cúm Extra giảm hiệu quả các triệu chứng phổ biến của cảm lạnh và cảm cúm bao gồm sốt đau nhức cơ thể khó chịu nghẹt mũi ho đau họng nhẹ và đau đầu

THÀNH PHẦN
Mỗi viên nén Panadol Cảm Cúm Extra chứa 500 mg Paracetamol, 10 mg Phenylephrine Hydrochloride, 15 mg Noscapine, 25 mg Caffeine, 63,33 mg Vitamin C và 33,33 mg Terpin hydrate.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Panadol Cảm Cúm Extra giảm hiệu quả các triệu chứng phổ biến của cảm lạnh và cảm cúm bao gồm sốt, đau nhức cơ thể, khó chịu, nghẹt mũi, ho, đau họng nhẹ và đau đầu.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 2 viên mỗi 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong 24 giờ. Không nên sử dụng cùng các thuốc khác có chứa paracetamol. Không dùng quá liều chỉ định.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc, trẻ em dưới 12 tuổi, trẻ em có tiền sử động kinh hoặc co giật do sốt cao. Chống chỉ định dùng thuốc cho bệnh nhân bị suy gan hoặc suy thận nặng, tăng huyết áp, cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim. Chống chỉ định dùng thuốc cho bệnh nhân đang dùng thuốc chống trầm cảm 3 vòng, thuốc chẹn beta và những bệnh nhân đang dùng hoặc đã dùng chất ức chế monoamine oxidase trong vòng 2 tuần gần đây.
THẬN TRỌNG
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens -Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Không dùng thuốc này nếu đang dùng một thuốc hạ sốt, giảm đau hoặc giảm triệu chứng cảm khác. Nếu các triệu chứng không cải thiện sau khi dùng thuốc nhiều lần, nên dừng uống thuốc và xin tư vấn bác sĩ ngay.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm có tác dụng không mong muốn do paracetamol nhưng phản ứng quá mẫn bao gồm phát ban có thể xảy ra. Rất hiếm có các báo cáo về bệnh lý tế bào máu bao gồm giảm tiểu cầu và chứng mất bạch cầu hạt, nhưng những tác dụng này không nhất thiết là do paracetamol.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 12 vỉ x 8 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Sterling Drug (M) Sdn. Bhd – Malaysia

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em Tab.120mg.
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em Tab.120mg.

Giá: 75,000vnđ. Mô tả: Hạ sốt nhanh chóng hiệu quả, THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng hiệu quảĐau đầu triệu chứng cảm cúm đau sau tiêm vaccine đau khi THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng, hiệu quả.Đau đầu, triệu chứng cảm cúm, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml