Panadol cảm cúm tab500mg

Giá: 160,000vnđ.
Mô tả: Panadol Cảm Cúm làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt đau và xung huyết mũi, THÀNH PHẦN500 mg Paracetamol25 mg Caffeine5 mg Phenylephrine

THÀNH PHẦN
500 mg Paracetamol
25 mg Caffeine
5 mg Phenylephrine Hydrochloride
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Panadol Cảm Cúm làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt, đau và xung huyết mũi.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Chỉ dùng đường uống. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol, các thuốc chống xung huyết, các thuốc chống cảm cúm khác.
Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
Nên dùng 1- 2 viên mỗi lần, có thể dùng tới 4 lần/ ngày. Liều tối đa hàng ngày: 8 viên trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 7 ngày.
Trẻ em dưới 12 tuổi:
Không khuyến nghị dùng thuốc này.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc, bệnh nhân đang dùng hoặc đã dùng trong 2 tuần gần đây các thuốc ức chế monoamine oxidase.
Suy gan nặng
THẬN TRỌNG
Không dùng quá liều chỉ định.
Không dùng với thuốc khác chứa paracetamol.
Bệnh nhân bị bệnh gan có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan, suy gan/thận, có thai (không khuyến nghị).
Tránh dùng cà phê, trà, đồ uống chứa caffein
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Rất hiếm: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson; rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác, bất thường gan
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 15 vỉ x 12 viên
NHÀ SẢN XUẤT
GlaxoSmithKline Pte Ltd-SINGAPO

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em Tab.120mg.
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em Tab.120mg.

Giá: 75,000vnđ. Mô tả: Hạ sốt nhanh chóng hiệu quả, THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng hiệu quảĐau đầu triệu chứng cảm cúm đau sau tiêm vaccine đau khi THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng, hiệu quả.Đau đầu, triệu chứng cảm cúm, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml