Panadol Extra/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Giá: 195,000vnđ.
Mô tả: Đau nhẹvừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu đau nửa đầu đau cơ đau bụng kinh đau họng đau cơ xương sốt và đau sau tiêm vacxin đau sau nhổ răng/thủ thuật nha khoa đau răng đau

THÀNH PHẦN
Paracetamol 500 mg,
Caffeine 65 mg.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Đau nhẹ-vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vacxin, đau sau nhổ răng/thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn (kể cả người cao tuổi), trẻ ≥ 12 tuổi: 1 hoặc 2 viên, mỗi 4-6 giờ nếu cần
Tối đa 8 viên/ngày.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Suy gan nặng
THẬN TRỌNG
Không dùng quá liều chỉ định.
Không dùng với thuốc khác chứa paracetamol.
Bệnh nhân bị bệnh gan có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan, suy gan/thận, có thai (không khuyến nghị).
Tránh dùng cà phê, trà, đồ uống chứa caffein
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Rất hiếm: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson; rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác, bất thường gan
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Viên nén dài: hộp 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
GlaxoSmithKline Dungarvan Ltd – AI LEN

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em Tab.120mg.
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em Tab.120mg.

Giá: 75,000vnđ. Mô tả: Hạ sốt nhanh chóng hiệu quả, THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng hiệu quảĐau đầu triệu chứng cảm cúm đau sau tiêm vaccine đau khi THÀNH PHẦNParacetamol 120 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt nhanh chóng, hiệu quả.Đau đầu, triệu chứng cảm cúm, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml