Paracetamol 500mg N.An

Giá: Liên hệ.
Mô tả: CHỈ ĐỊNHParacetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt nhẹ đến vừa, THÀNH PHẦNParacetamol

THÀNH PHẦN
Paracetamol …500mg
Avicel…..60mg
PVA…10mg
Magnesi stearat …5mg
Talc…5mg
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt nhẹ đến vừa
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Các lần uống thuốc nên cách nhau 4 đến 6 giờ
Người lớn: 1-2 viên/ lần. Không dùng quá 4 g/ngày
Trẻ em: 1viên/ lần. Ngày uống 1-3 lần
tăng khoách cách dùng gấp đôi đối với người suy thận
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc
Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.
Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase
Suy chức năng gan.
THẬN TRỌNG
Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có phản ứng da, phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước,
Tránh hoặc hạn chế uống rượu, vì làm tăng độc tính với gan
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.
Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.
Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan.
Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
TƯƠNG TÁC THUỐC
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indanzon.
Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazon và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. Thuốc chống co giật gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 20 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Dược Nghệ An – DNA PHARMA

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml