Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Giá: Liên hệ.
Mô tả: PARACETAMOL GES 10 mg/ml được chỉ định để điều trị giảm đau đặc biệt đau sau phẫu thuật và để điều trị hạ sốt, THÀNH PHẦNMỗi ml có chứa:Hoạt

THÀNH PHẦN
Mỗi ml có chứa:
Hoạt chất: Paracetamol……. 10,0 mg
Tá dược: glucose monohydrat, axit acetic, natri acetat trihydrat, natri citrat dihydrat, axit hydrochlorid/ natri hydroxyd (điều chỉnh pH), nước pha tiêm.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
PARACETAMOL G.E.S. 10 mg/ml được chỉ định để điều trị giảm đau, đặc biệt đau sau phẫu thuật và để điều trị hạ sốt.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Đối với người lớn, thanh thiếu niên và trẻ em cân nặng trên 33 kg (xấp xỉ 11 tuổi).
Liều dùng
Thanh thiếu niên và người lớn cân nặng trên 50 kg
1 g paracetamol cho mỗi lần dùng (tương đương 1 túi 100 ml), 4 lần/ngày.
Thời gian ngắt quãng ít nhất giữa mỗi lần dùng nên là 4 tiếng.
Liều dùng tối đa hàng ngày không nên vượt quá 4 g.
Trẻ em cân nặng trên 33 kg (xấp xỉ 11 tuổi), thanh thiếu niên và người lớn cân nặng dưới 50 kg
15 mg/kg paracetamol cho mỗi lần dùng (tương đương 1,5 ml dung dịch cho 1 kg cân nặng).
Thời gian ngắt quãng ít nhất giữa mỗi lần dùng nên là 4 tiếng.
Liều dùng tối đa hàng ngày không nên vượt quá 60 mg/kg (không vượt quá 4 g/ngày).
Chứng suy giảm chức năng thận nghiêm trọng
Khi người bệnh dùng paractamol kèm theo chứng bệnh suy giảm chức năng thận nghiêm trọng (lọc creatinin ≤ 30 ml/min), hãy tăng thời gian ngắt quãng giữa mỗi lần dùng thuốc ít nhất là 6 tiếng.
Cách dùng
Dung dịch paracetamol được dùng để truyền tĩnh mạch trong vòng 15 phút.
Như với tất cả các dung dịch truyền chứa trong túi PVC, cần giám sát một cách cẩn thận
Để tránh tắc mạch, cần giám sát việc truyền (trong và ngay sau khi truyền)
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Người bệnh tổn thương gan nặng.
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydro-genase
THẬN TRỌNG
Bác sỹ cần cảnh báo cho bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc: toxic epidermal necrolysis (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính: acute generalized exanthematous pustulosis (AGEP).
Nên dùng thuốc giảm đau với liều lượng phù hợp ngay khi chọn xong đường dùng.
Để tránh nguy cơ quá liều, kiểm tra các thuốc khác để xác định không có chứa paracetamol.
Vì liều cao hơn nên nguy cơ tổn thương gan rất nặng. Các dấu hiệu và triệu chứng lâm sàng của tổn thương gan thường được phát hiện trong vòng hai ngày và thường thể hiện rõ nhất sau 4-6 ngày. Bệnh nhân cần được điều trị bằng thuốc càng sớm càng tốt
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 12 túi 100ml
NHÀ SẢN XUẤT
S.C. Infomed Fluids S.R.L-RRUMANII

 

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml