Partamol 500mg/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Giá: 43,000vnđ.
Mô tả: Dùng trong các cơn đau và sốt từ nhẹ đến vừa đặc biệt đối với những bệnh nhân bị chống chỉ định hay không thể dùng salicylat Thuốc có tác động tốt trên những cơn đau nhẹ

THÀNH PHẦN
Mỗi viên bao phim chứa:
Paracetamol 500 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Dùng trong các cơn đau và sốt từ nhẹ đến vừa, đặc biệt đối với những bệnh nhân bị chống chỉ định hay không thể dùng salicylat. Thuốc có tác động tốt trên những cơn đau nhẹ không thuộc nguồn gốc nội tạng.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Partamol 500 được dùng bằng đường uống.
Không được tự ý dùng paracetamol để giảm đau quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em.
Không được tự ý dùng paracetamol để hạ sốt trong những trường hợp sốt quá cao (trên 39,5oC), sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc sốt tái phát.
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 500 mg – 1000 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4 g/ngày.
Trẻ em từ 6-12 tuổi: 250 mg – 500 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết, tối đa 4 lần/ngày.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Bệnh nhân tổn thương chức năng gan hoặc thận. Bệnh nhân nghiện rượu. Bệnh nhân thiếu hụt men glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Tác dụng ngoại ý của paracetamol hiếm và thường nhẹ.
Trên hệ tạo máu: giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.
Thận: độc tính trên thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.
Hô hấp: hen suyễn.
Phản ứng quá mẫn: phù mạch, phát ban.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Vỉ 10 viên. Hộp 10 vỉ
NHÀ SẢN XUẤT
STADA-VN.

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml