Partamol codein

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ

THÀNH PHẦN
Paracetamol 500 mg
Codein phosphat 30 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
CÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH
Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Thuốc được dùng bằng đường uống. Nên điều chỉnh liều theo mức độ nghiêm trọng của cơn đau và đáp ứng của bệnh nhân. Tuy nhiên cần lưu ý rằng sự dung nạp codein có thể tiến triển cùng với việc sử dụng liên tục và khả năng mắc phải các tác dụng không mong muốn phụ thuộc liều. Ở người lớn liều codein trên 60 mg không có khả năng làm giảm cơn đau tương xứng nhưng kéo dài thời gian giảm đau và kèm theo sự gia tăng đáng kể các tác dụng phụ không mong muốn. Liều thường dùng cho người lớn là:
                                       Liều đơn (Khoảng)                   Liều tối đa trong 24 giờ

Codein phosphat                    15 mg – 60 mg                           360 mg

Paracetamol                            300 mg – 1000 mg                     4000 mg

Có thể lặp lại liều dùng sau mỗi 4 giờ. Bác sĩ nên xác định số viên thuốc cho mỗi liều và số viên thuốc tối đa cho mỗi 24 giờ, dựa vào sự chỉ dẫn liều dùng ở trên.
CHỐNG CHỈ ÐỊNH
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc
Bệnh nhân suy chức năng gan hoặc thận.
Bệnh nhân nghiện rượu.
Bệnh nhân thiếu hụt men glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Vỉ 10 viên. Hộp 10 vỉ
Chai 100 viên. Hộp 1 chai
NHÀ SẢN XUẤT
STADA-VN

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Đau răng con chim
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Đau răng con chim

Giá: Liên hệ. Mô tả: Đau răng và các nhiễm trùng răng miệng khác, THÀNH PHẦNĐại hồiquếxuyên khungthương truậthoàng báđương THÀNH PHẦNĐại hồiquếxuyên khungthương truậthoàng báđương quyhuyết giác nội kimCam thảoTrần bìMai mựcMentholCÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNHĐau răng và các nhiễm trùng răng miệng khácCÁCH DÙNG-LIỀU DÙNGTheo chỉ định của bác sỹCHỐNG …

Hapacol CF
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol CF

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt nhức đầu xương khớp nghẹt mũi sổ mũi ngứa mắt chảy nước mắt ho viêm mũi dị ứng viêm xoang, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mg Loratadin 5 mgDextromethorphan HBr15 mg Tá dược vừa đủ 1 viên(Tinh bột mì …

Paratramol
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paratramol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Paratramol là một sự kết hợp của hai hoạt chất Tramadol và paracetamol làm giảm cơn đau Paratramol được chỉ định để điều trị các cơn đau vừa THÀNH PHẦNTramadol Hydrochloride 37,5Mg Paracetamol 325MgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Paratramol là một sự kết hợp của hai …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml