Zyzocete Tab.10mg

Giá: 23,000vnđ.
Mô tả: Cetirizine được chỉ định trong điều trị chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng viêm mũi dị ứng theo mùa mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi; viêm mũi dị

THÀNH PHẦN
Cetirizine dihydroclorid…………………….10 mg
Tá dược vđ……………………………… 1 viên
(Tinh bột mỳ, lactose, comprecel M101, PVP K30, magnesi stearat, HPMC 606, HPMC 615, PEG 6.000, titan dioxyd, bột talc, ethanol 96%)
CÔNG DỤNG_CHỈ ĐỊNH
Cetrizin được chỉ định trong điều trị chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi; viêm mũi dị ứng theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi; viêm kết mạc dị ứng.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
– Cetrizin được dùng đường uống. Mặc dù thức ăn có thể làm giảm nồng độ đỉnh trong máu và kéo dài thời gian đạt nồng độ đỉnh, nhưng không ảnh hưởng đến mức hấp thụ thuốc, cho nên có thể uống cùng hoặc ngoài bữa ăn.
– Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên uống 1 viên 10 mg/ngày hoặc 5 mg x 2 lần/ngày.
– Hiện nay, chưa có số liệu nào gợi ý cần phải giảm liều ở người cao tuổi. Tuy vậy, phải giảm nửa liều ở người suy thận.
– Người bệnh có chức năng thận suy giảm (độ thanh thải creatinin là 11 – 31 ml/phút) người bệnh đang thẩm tích máu (độ thanh thải creatinin < 7 ml/phút) và bệnh nhân suy gan thì liều là 5 mg/lần/ngày.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Quá mẫn với thành phần thuốc.
THẬN TRỌNG
– Cần phải điều chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng và người đang thẩm phân thận nhân tạo.
– Cần điều chỉnh liều ở người suy gan.
– Ở một số người bệnh sử dụng cetrizin có hiện tượng ngủ gà, do vậy nên thận trọng khi lái xe, hoặc vận hành máy, vì dễ gây nguy hiểm. Tránh dùng đồng thời cetrizin với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương, vì làm tăng thêm tác dụng của các thuốc này.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Thường gặp, ADR > 1/100
– Hay gặp nhất là hiện tượng ngủ gà. Tỉ lệ gây nên phụ thuộc vào liều dùng.
– Ngoài ra thuốc còn gây mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.
Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100
– Chán ăn hoặc tăng thèm ăn, bí tiểu, đỏ bừng, tăng tiết nước bọt.
Hiếm gặp, ADR < 1/1000
– Thiếu máu tan máu, giảm tiểu cầu, hạ huyết áp nặng, choáng phản vệ, viêm gan, ứ mật, viêm cầu thận.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty dược vật tư y tế Thanh Hóa

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Telfor180mg
Thuốc Chống dị ứng
Telfor180mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: hắt hơi chảy nước mũi ngứa mũi ngứa vòm miệng và họng mắt ngứa đỏ và chảy nước mắtĐiều THÀNH PHẦNFexofenadin HCl ………………………………………………….180 mgTá dược vừa đủ ……………………………………………………..1 viên(Tinh bột biến tính, avicel, croscarmellose sodium, …

Cinnarizin 25mg DMC
Thuốc Chống dị ứng
Cinnarizin 25mg DMC

Giá: Liên hệ. Mô tả: Phòng say tàu xe Rối loạn tiền đình như: Chóng mặt ù tai buồn nôn nôn trong bệnh Ménière, THÀNH PHẦN Mỗi viên nén chứa: Cinnarizine … 25 mg Tá dược vừa đủ 1 viên nénCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNH Phòng say tàu xe Rối loạn …

Lorafast 10mg
Thuốc Chống dị ứng
Lorafast 10mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm các triệu chứng ở mũi & ngoài mũi như viêm mũi dị ứng viêm kết mạc dị ứngMề đay mạn tính, THÀNH THÀNH PHẦNLoratadineCÔNG DỤNG_CHỈ ĐỊNHGiảm các triệu chứng ở mũi & ngoài mũi như viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc dị ứng.Mề …

Thuốc tebexerol immunoxel 500ml