acetylcystein 200mg vidipha – thuốc long đờm – trungtamthuoc

Giá: 36,000vnđ.
Mô tả: Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế

THÀNH PHẦN
Mỗi viên nang chứa:
Acetylcystein 200 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên nang
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Dùng đường uống.
-Tiêu chất nhầy:
+Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
+Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
+Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ngày.
-Giải độc quá liều paracetamol:
+Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Phản ứng quá mẫn: co thắt phế quản, phù ngoại vi, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.
Các tác dụng phụ khác: chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng.
NHÀ SẢN XUẤT
công ty dược phẩm trung ương VIDIPHA

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc chống viêm
Pamatase Inj.40mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Methylprednisolone được chỉ định trong liệu pháp không đặc hiệu cần đến tác dụng chống viêm và giảm miễn dịch của glucocorticoid THÀNH PHẦNMỗi lọ có chứa 53.00mg Methylprednisolone sodium succinate tương đương với 40,0mg Methylprednisolone.CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHMethylprednisolone được chỉ định trong liệu pháp …

Thuốc chống viêm
Voltaren Emulgel 20g

Giá: 65,000vnđ. Mô tả: CHỈ ĐỊNHThấp ngoài khớp: viêm gân viêm quanh khớp hội chứng vai bàn tayThấp khớp tại chỗ: viêm xương khớp cột sống và các khớp ngoại biênViêm sau chấn thương ở gân dây THÀNH PHẦNDiclofenac: 1gCÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNHThấp ngoài khớp: viêm gân, viêm quanh khớp, hội …

Thuốc chống viêm
Selecap 200mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Làm giảm các dấu hiệu và triệu chứng của viêm xươngkhớp Làm giảm dấu hiệu và triệu chứng của viêm khớp dạng thấp ở người THÀNH PHẦNCelecoxib: 200mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHLàm giảm các dấu hiệu và triệu chứng của viêm xương-khớp. Làm giảm dấu hiệu …