Hapacol Codein sủi

Giá: 45,000vnđ.
Mô tả: Điều trị các triệu chứng đau nhức từ vừa đến dữ dội có hoặc không kèm nóng sốt trong các trường hợp: đau đầu đau nhức cơ bắp đau xương đau khớp đau lưng đau cột sống đau

THÀNH PHẦN
Paracetamol ………………………….. 500 mg
Codein phosphat ………………………. 30 mg
Tá dược vừa đủ …………………………..1 viên
(Acid tartaric, acid citric (khan), đường aspartam, lactose khan, đường sunett, natri bicarbonat, ludipress LCE, effersoda, natri benzoat, PEG 6000, bột hương cam, PVP K30).
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Điều trị các triệu chứng đau nhức từ vừa đến dữ dội, có hoặc không kèm nóng sốt, trong các trường hợp: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau cột sống, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, bong gân, do cảm cúm, viêm đau họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật ở đầu, bụng), …
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Hòa tan viên thuốc vào khoảng 200 ml nước đến khi sủi hết bọt.
Cách mỗi 5 – 6 giờ uống một lần. Không uống quá 8 viên/ ngày.
Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi: uống mỗi lần từ 1 đến 2 viên.
Trường hợp suy thận nặng khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc phải dài hơn 8 giờ.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Phenylceton niệu (do có Aspartam). Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 phosphat dehydrogenase (do có Paracetamol). Suy hô hấp, hen phế quản (do có Codein)
Trẻ em dưới 15 tuổi. Phụ nữ có thai và cho con bú.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 4 vỉ x 4 viên. Hộp 10 vỉ x 4 viên.
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol Infants 80mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt đau nhức và khó chịu như nhức đầu đau tai đau răng đau nhức do cảm cúm, THÀNH THÀNH PHẦNAcetaminophenHàm lượng: 80mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHGiảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
ParalmaxExtra

Giá: Liên hệ. Mô tả: Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt, THÀNH PHẦNMỗi viên nén bao phim chứa: + Hoạt chất: THÀNH PHẦNMỗi viên nén bao phim chứa: + Hoạt chất: Paracetamol…………..500mg Cafein……………………65mg + Tá dược: Avicel, Prejel, Kollidon K30, Magnesi stearat, HPMC …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Greatcet

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị triệu chứng các trường hợp đau trung bìnhnặng, THÀNH PHẦN        Mỗi viên: Acetaminophen 325 mg THÀNH PHẦN        Mỗi viên: Acetaminophen 325 mg, tramadol hydroclorid 37.5 mg.CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH    Điều trị triệu chứng các trường hợp đau trung bình-nặng.CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG     Người …