Nurofen Syrup.60ml/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Nurofen Syrup.60ml/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Giá: 55,000vnđ.
Mô tả: Nurofen được chỉ định để lạm hạ sốt và giảm đau như đau do mọc răng đau răng đau tai đau họng nhức đầu các cơn đau nhẹ và bong gân, THÀNH PHẦN IbuprofenCÔNG

THÀNH PHẦN
Ibuprofen
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Nurofen được chỉ định để lạm hạ sốt, và giảm đau như đau do mọc răng, đau răng, đau tai, đau họng, nhức đầu, các cơn đau nhẹ và bong gân
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Dùng 3-4 lần/ngày. Người lớn Giảm đau 10 mL/lần. Trẻ em Hạ sốt & giảm đau 1-2t.: 2.5 mL/lần, 3-7t. 5 mL/lần, 8-12t. 10 mL/lần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Quá mẫn với thành phần của thuốc.
Loét đường tiêu hóa nặng. Tiền sử hen, mề đay hoặc phản ứng dị ứng khi sử dụng aspirin/NSAID khác. Tiền sử chảy máu hoặc thủng đường tiêu hóa liên quan sử dụng NSAID trước đó. 3 tháng cuối thai kỳ. Suy tim/gan/thận nặng. Đang trong tình trạng có khuynh hướng tăng chảy máu.
THẬN TRỌNG
Tiền sử bệnh đường tiêu hóa trên, loét đường tiêu hóa. Bệnh nhân rối loạn chức năng thận, cao HA, bệnh gây giữ nước trong cơ thể, rối loạn đông máu, hen, lupus ban đỏ hệ thống. Không dùng chung acetosal, thuốc khác chứa ibuprofen. Phụ nữ có thai/cho con bú, trẻ < 1t.: không dùng.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Dị ứng, phản vệ, hen, hen tăng nặng, co thắt phế quản hoặc khó thở, phát ban, ngứa, mề đay, ban xuất huyết và phù mạch. Viêm thận kẽ, h/c thận hư & suy thận, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, đầy hơi, táo bón, khó tiêu, đau bụng, đại tiện máu đen, nôn ra máu, viêm ruột kết tiến triển, bệnh Crohn. Cảm giác nóng rát thoáng qua vùng miệng & cổ họng. Viêm mũi do nhiễm trùng & viêm màng não, viêm gan, vàng da. Mất ngủ, lo âu, chóng mặt, suy giảm thị lực, nhiễm độc dây thần kinh, giảm thính.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 chai 60ml
NHÀ SẢN XUẤT
Reckitt Benckiser Healthcare Manufacturing (Thailand)., Ltd – THÁI LAN

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol đau nhức
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol đau nhức

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương thấp khớp viêm thần kinh như đau THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………. 325 mgIbuprofen ……………………………….. 200 mgTá dược vừa đủ ……………………………1 viên(Lactose, tinh bột mì, màu cam …

Pasepan
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Pasepan

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị cảm cúm sốt nhức đầu đau nhức, THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm, …