Panaflex gel 30g

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Giảm đau hiệu quả trong các trường hợp cứng cổ và vai đau lưng đau cơ và khớp, THÀNH PHẦNDiclofenac NatriCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHGiảm

THÀNH PHẦN
Diclofenac Natri
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Giảm đau hiệu quả trong các trường hợp cứng cổ và vai, đau lưng, đau cơ và khớp
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
– Người lớn: Thường bôi thuốc khoảng 3 lần /ngày (liều tối đa một ngày với 3 lần bôi là khoảng 45 mg Diclofenac Sodium).
– Nếu triệu chứng không được cải thiện sau 14 ngày, tham khảo ý kiến bác sĩ
– Người già: liều lượng và cách dùng như người lớn.
– Trẻ em: việc sử dụng panaflex cho trẻ em dưới 15 tuổi chưa có nghiên cứu cụ thể trên đối tượng này.vì vậy không khuyến cáo dùng thuốc cho đối tượng này.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
– Vùng da bị thương tổn, bất kể là loại thương tổn nào; viêm da tiết dịch, eczema, vết thương nhiễm khuẩn, bỏng hoặc vết thương hở.
– Bắt đầu từ tháng thứ 6 của thai kì.
– Bệnh nhân đang bị loét đường tiêu hóa.
THẬN TRỌNG
Các phản ứng về da nặng, gồm hội chứng stevens-Johnson và hoại tử thượng bì nhiễm độc đã được báo cáo khi dùng diclofenac sodium. Cần kiểm soát chặt chẽ các dấu hiệu của phản ứng quá mẫn. ở những bệnh nhân đang điều trị với diclofenac sodium. Ngưng dùng ngay khi xảy ra phát ban.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
– Các tác dụng không mong muốn trên hệ tim mạch liên quan đến huyết khối.
Các nghiên cứu quan sát đã chỉ ra rằng các thuốc NSAID tác dụng không chọn lóc có thể liên quan tới việc tăng nguy cơ xảy ra các tác dụng không mong muốn nghiêm trọng trên hệ tim mạch, chủ yếu là nhồi máu cơ tim tăng theo liều dùng và thời gian dùng.
Bệnh nhân bị bệnh tim mạch hoặc có nguy cơ bị bệnh tim mạch do tác dụng không mong muốn khi dùng thuốc nên dùng liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian điều trị ngắn nhất có thể.
Không có bằng chứng chắc chắn về việc dùng đồng thời aspirin làm giảm nguy cơ xảy ra tác dụng không mong muốn nghiêm trọng trên hệ tim mạch liên quan đến huyết khối do dùng NSAID .
– Cao huyết áp:
Dùng các thuốc NSAID có thể làm khởi phát bệnh cao huyết áp mới hoặc làm trầm trọng hơn tình trạng cao huyết áp hiện tại
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 tuýp 30g
NHÀ SẢN XUẤT
United Biomedical, Inc., Asia – ĐÀI LOAN

 

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Branfangan 1g Inf.100ml

Giá: Liên hệ. Mô tả: Đây là thuốc giảm đau và hạ sốt chỉ sử dụng người lớn vị thành niên và trẻ có trọng lượng hơn 33 kg (khoảng 11 THÀNH PHẦNParacetamolCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐây là thuốc giảm đau và hạ sốt, chỉ sử dụng người lớn, vị thành …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Di-Antipain

Giá: Liên hệ. Mô tả: Đau vừa phải hoặc đau dữ dội và/hoặc không đáp ứng với các thuốc giảm đau ngoại biên , THÀNH PHẦN Paracetamol 400 mg THÀNH PHẦN Paracetamol 400 mg Dextropropoxyphen hydroclorid 30 mgTá dược vừa đủ 1 viên nang cứngCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐau vừa phải hoặc …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Aspirin PH8 MKP

Giá: 70,000vnđ. Mô tả: Giảm đau trong các trường hợp: viêm khớp thấp khớp đau dây thần kinh đau cơ đau lưng bong gân đau răng đau do các chấn thương như gãy xương trật khớp đau sau giải phẫu THÀNH PHẦN–Aspirin starch tương đương Acid acetylsalicylic ………….. 500 mg–Tá …