Rhumenol Flu 500

Rhumenol Flu 500

Giá: 72,000vnđ.
Mô tả: Các triệu chứng cảm cúm: ho sốt nhức đầu đau nhức bắp thịt xương khớp nghẹt mũi chảy nước mũi chảy nước mắt viêm xoang sổ mũi theo mùa mẩn ngứa viêm mũi   dị ứng

THÀNH PHẦN
Mỗi viên chứa
Acetaminophen 500 mg
Loratadine 5 mg
Dextromethorphan HBr 15 mg
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Các triệu chứng cảm cúm: ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Dùng 2 lần/ngày. Người lớn & trẻ > 12 t.: 1 viên/ lần. Trẻ 6-12 t.:1/2 viên/lần. Suy gan hoặc suy thận : 1 viên/ ngày hoặc uống cách ngày
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc
Trẻ em < 6 tuổi. Ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp, glaucoma, phì đại tuyến tiền liệt, bít cổ bàng quang, bệnh tim mạch trầm trọng, suy gan, suy thận. Đang dùng IMAO.
THẬN TRỌNG
Không dùng thuốc lâu quá 7 ngày. Có thai & cho con bú.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Mệt, nhức đầu, chóng mặt, mất ngủ, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hoá, viêm dạ dày, táo bón, viêm tuỵ.Thay đổi huyết học. Dị ứng: hiếm.
TƯƠNG TÁC THUỐC
Cholestyramin. Thuốc kháng đông. Thuốc ức chế TKTW. Thuốc kháng tiết cholin.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Viên nén dài hộp 25 vỉ x 4 viên, 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Mebiphar

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol đau nhức
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol đau nhức

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương thấp khớp viêm thần kinh như đau THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………. 325 mgIbuprofen ……………………………….. 200 mgTá dược vừa đủ ……………………………1 viên(Lactose, tinh bột mì, màu cam …

Pasepan
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Pasepan

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị cảm cúm sốt nhức đầu đau nhức, THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm, …