Telfast 180mg

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: hắt hơi chảy nước mũi ngứa mũi ngứa vòm miệng và họng mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt Điều

THÀNH PHẦN
Fexofenadine HCl ……………………. 180mg
Tá dược vừa đủ ……………………….. 1 viên

(Lactose, avicel, tinh bột mì, PVP, sodium starch glycolate, magnesi stearat, màu đỏ poncaeu)
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt.
Điều trị các triệu chứng nổi mề đay tự phát mạn tính: ngứa, nổi mẫn đỏ.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên 2 lần / ngày.
Liều khởi đầu khi điều trị cho bệnh nhân suy chức năng thận: 1 viên 1 lần / ngày.
Không cần thay đổi liều cho người cao tuổi và người suy gan.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
– Người bị mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
THẬN TRỌNG
Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Tác dụng phụ chủ yếu là nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng và mệt mỏi.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
TƯƠNG TÁC THUỐC
Fexofenadine không được chuyển dạng sinh học ở gan và vì vậy không tương tác với các thuốc chuyển hóa trong gan. An toàn khi dùng kết hợp fexofenadine với erythromycin và ketoconazol, không gây ra hội chứng xoắn đỉnh, một tác dụng phụ thường gặp khi kết hợp các chất đối kháng thụ thể histamin thế hệ 1 với erythromycin và ketoconazol. Tuy vậy, nồng độ fexofenadine trong huyết tương tăng gấp đôi sau khi dùng chung với erythromycin hoặc ketoconazole.
Thuốc kháng acid có chứa gel nhôm hydroxid và magnesi hydroxid làm giảm sinh khả dụng của fexofenadine, do gắn kết thuốc ở đường tiêu hóa. Nên uống các thuốc này cách nhau ít nhất 2 giờ.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 vỉ x 10 viên nén.
NHÀ SẢN XUẤT
SANOFI-AVENTIS

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc Chống dị ứng
Betaphenin 2.25mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Thuốc Chống Dị Ứng Betaphenin (RX) được chỉ định dị ứng đường hô hấp (viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm viêm phế quản dị ứng) viêm THÀNH PHẦNCho 1 viên nén:– Betamethason: 0,25 mg– Dexchlopheniramin maleat: 2 mg– Tá dược (Lactose monohydrat, …

Thuốc Chống dị ứng
Axofen

Giá: Liên hệ. Mô tả: Fexofenadine được chỉ định để làm giảm các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa cho người lớn và trẻ em > 6 tuổi Các triệu THÀNH PHẦNMỗi 5 ml dung dịch chứa: Fexofenadine Hydrochloride USP 30mg.Tá Dược: Sucrose, Disodium Edetate, Methylparaben, Propylparaben, …

Thuốc Chống dị ứng
Phenergan 0.1% Syrup.90ml

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị Mày đay eczema phù Quincke viêm da tiếp xúc ban đỏ nắng dị ứng thuốc hen suyễn dị ứng sổ mũi theo mùa ho gà viêm THÀNH PHẦNPromethazin hydroclorid 0,113g/100ml (tương đương promethazin base 0,100g)CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị Mày đay, eczema, phù …