Tricamux

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Làm giảm triệu chứng của dị ứng theo mùa và các dạng dị ứng ở đường hô hấp trên kèm sốt, THÀNH PHẦN

THÀNH PHẦN
Paracetamol 325 mg,
Pseudoephedrine HCl 15 mg,
Chlorpheniramine maleate 1 mg
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Làm giảm triệu chứng của dị ứng theo mùa và các dạng dị ứng ở đường hô hấp trên kèm sốt
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn: 1-2 viên mỗi 4 – 6 giờ, không quá 12 viên/24 giờ
Thanh thiếu niên > 12 tuổi: 1-2 viên mỗi 6 giờ, không quá 8 viên/24 giờ
Trẻ 6 – 11 tuổi: 1 viên mỗi 4 – 6 giờ, không quá 6 viên/24 giờ
Trẻ 6 – 8 tuổi: tối đa 5 viên/24 giờ
Trẻ < 6 tuổi: theo chỉ dẫn của bác sĩ
Suy gan/thận, người lớn tuổi: giảm liều
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
Dùng IMAO trong vòng 2 tuần
THẬN TRỌNG
Tránh dùng rượu bia
Bệnh nhân tăng nhãn áp, cao huyết áp, bệnh tim, bệnh tuyến giáp, đái tháo đường, phì đại tuyến tiền liệt, tắc nghẽn cổ bàng quang, loét tiêu hóa, khí phế thủng, viêm phế quản mạn
Sử dụng đồng thời thuốc làm dịu, an thần, giãn cơ, chống trầm cảm, ức chế TKTW khác
Có thai
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Choáng váng, buồn ngủ, buồn nôn, nôn, chán ăn, đau thượng vị, tiêu chảy, táo bón
TƯƠNG TÁC THUỐC
Metoclopramide, domperidon, cholestyramin, phenytoin, barbiturat, carbamazepin, thuốc giảm sung huyết, ức chế thèm ăn, kích thích thần kinh dạng amphetamin, Bretylium, bethanidin, guanethidin, debrisoquin, methyldopa, thuốc chẹn anpha & beta adrenergic, methacholine
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Viên nén: 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Medochemie., Ltd – Cộng hoà Thổ Bắc Kibris

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Bostacet

Giá: Liên hệ. Mô tả: BOSTACET được chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng, THÀNH PHẦN Paracetamol 325 mgTramadol 375 mg– Tá dược: THÀNH PHẦN Paracetamol…………… 325 mgTramadol……………… 37,5 mg– Tá dược: Avicel, Pregelatinized starch, Natri starch glycolat, Magnesi stearat, HPMC, PEG 6000, titan dioxyd, …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Decamol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Decamol điều trị các triệu chứng cảm thông thường viêm mũi dị ứng viêm mũi vận mạch viêm màng nhầy xuất tiết do cúm THÀNH PHẦN Paracetamol 500mgPhenylephrin hydroclorid 10mgClorpheniramin meleat 2mgTá dược vừa đủ 1 viên.CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNHDecamol điều trị các triệu chứng cảm …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Ankitamol

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giải cảm nhanhchữa cảm cúmhắt hơisổ mũinhức đầu hạ sốt giảm đau , THÀNH PHẦNParacetamol 200mg Bột canh ki na 120mg Bột Bạch chỉ 120mgCÔNG THÀNH PHẦNParacetamol 200mg , Bột canh ki na 120mg , Bột Bạch chỉ 120mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH Giải cảm nhanh,chữa …