Tydol Codein forte

Tydol Codein forte

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Kết hợp acetaminophen và codein được sử dụng trong điều trị giảm các cơn đau nhức từ trung bình đến nặng như: Đau do ung thư đau nhức xương nhức đầu

THÀNH PHẦN
Acetaminophen 500 mg
Codeine phosphate 8 mg
Cho một viên nén dài bao phim.
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Kết hợp acetaminophen và codein được sử dụng trong điều trị giảm các cơn đau nhức từ trung bình đến nặng, như: Đau do ung thư, đau nhức xương, nhức đầu, đau nhức thân thể, đau cơ, đau do thần kinh, nhức răng và đau lưng.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ.
Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Mỗi lần uống ½ viên, ngày 3-4 lần. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Bệnh nhân suy hô hấp, nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thiếu hụt G6PD.
Suy gan và/hoặc suy thận nặng.
Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
THẬN TRỌNG
Không dùng thuốc này cho trẻ em dưới 6 tuổi.
Không nên dùng chung với thuốc khác chứa acetaminophen.
Sử dụng kéo dài và liều cao acetaminophen có thể gây thương tổn tế bào gan.
Thận trọng cho người lái tàu xe và vận hành máy móc vì thuốc này có thể gây buồn ngủ.
Thận trọng cho người bệnh đường hô hấp như hen phế quản. Người có tiền sử nghiện thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Thường gặp: Buồn nôn, nôn, táo bón, buồn ngủ, hồi hộp, chóng mặt, hạ huyết áp thế đứng.
Ít gặp: Dị ứng, giảm bạch cầu, thiếu máu, suy hô hấp.
TƯƠNG TÁC THUỐC
Thuốc trung hòa acid dạ dày có thể làm chậm và kéo dài sự hấp thu của acetaminophen đường uống.
Hoạt động của thuốc này có thể bị ảnh hưởng khi dùng chung với các thuốc như barbiturat, thuốc chống trầm cảm, carbamazepin và phenytoin.
Dùng đồng thời thuốc này với dẫn xuất thuốc phiện khác (có trong thuốc ho, thuốc giảm đau) có thể gây ức chế hô hấp.
Tương tác với thuốc chống co giật, isoniazid, rượu (tăng độc tính với gan), quinidin làm mất tác dụng của codein. Thuốc có thể làm giảm chuyển hóa cyclosporin do codein ức chế men cytochrom P450.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 chai 100 viên.
Hộp 10 vỉ x 10 viên.
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty TNHH Dược phẩm OPV – VIỆT NAM

Không có phản hồi

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Partamol codein
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Partamol codein

Giá: Liên hệ. Mô tả: Dùng để giảm đau từ nhẹ đến nặng vừa, THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG CHỈ THÀNH PHẦNParacetamol 500 mgCodein phosphat 30 mgTá dược vừa đủ 1 viênCÔNG DỤNG, CHỈ ÐỊNH Dùng để giảm đau từ nhẹ đến …

Hapacol đau nhức
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol đau nhức

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hapacol đau nhức có tác dụng giảm đau kháng viêm trong các trường hợp đau cơ khớp do chấn thương thấp khớp viêm thần kinh như đau THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………. 325 mgIbuprofen ……………………………….. 200 mgTá dược vừa đủ ……………………………1 viên(Lactose, tinh bột mì, màu cam …

Pasepan
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Pasepan

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị cảm cúm sốt nhức đầu đau nhức, THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm THÀNH PHẦNParacetamol : 300 mgCafein : 15 mgVỏ sữa : 100 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị cảm cúm, …