Tylenol Drop.15ml

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Nhanh chóng hạ sốt giảm đau nhức thông thường giảm khó chịu do cảm lạnh cúm mọc răng đau đầu đau tai đau sau khi tiêm chủng viêm

THÀNH PHẦN
Paracetamol
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường, giảm khó chịu do cảm lạnh, cúm, mọc răng, đau đầu, đau tai, đau sau khi tiêm chủng, viêm họng…
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Trẻ 2.5 – 5.4 kg, sơ sinh-3 tháng tuổi: 0.4 mL/lần.
Trẻ 5.5 – 7.9 kg, 4 – 11 tháng tuổi: 0.8 mL/lần.
Trẻ 8 – 10.9kg, 12-23 tháng tuổi: 1.2 mL/lần (0.8+0.4mL).
Trẻ 11 – 15.9 kg, 24-36 tháng tuổi: 1.6 mL/lần (0.8+0.8mL).
Trẻ ≥ 16 kg, > 36 tháng tuổi: dùng Children’s Tylenol Suspension. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, không quá 5 lần/ngày
Có thể dùng lúc đói hoặc no
Dùng ống nhỏ giọt có 2 mức liều 0.4 mL & 0.8 mL để lấy thuốc.
Bơm chậm vào miệng bé, hướng về bên trong một má.
Có thể hòa thuốc với nước để cho trẻ uống
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Quá mẫn cảm với thành phần của thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Ban, buồn nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày, phản ứng quá mẩn
TƯƠNG TÁC THUỐC
Không dùng kèm thuốc khác chứa acetaminophen (paracetamol).
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Thuốc giọt uống: chai 15 ml (hương vị nho)
NHÀ SẢN XUẤT
Janssen-Cilag

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Cataflam50mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị ngắn hạn: viêm đau sau chấn thương hoặc phẫu thuật thấp ngoài khớp cơn đau nửa đầu đau bụng kinh viêm cấp tính trong sản phụ khoa răng THÀNH PHẦN Diclofenac potassium 50mgCÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNHĐiều trị ngắn hạn: viêm đau sau chấn thương …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diantavic

Giá: Liên hệ. Mô tả: Thuốc này phối hợp hai hoạt chất có tác dụng giảm đau Thuốc được chỉ định điều trị các chứng đau trung bình và nặng không THÀNH PHẦN Mỗi viên Dextropropoxyphene HCl 30 mg, Paracetamol 400 mg.CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHThuốc này phối hợp hai hoạt …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Mypara(100v)

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, THÀNH PHẦNMỗi viên nén dài bao phim có chứa:Paracetamol 5000 THÀNH PHẦNMỗi viên nén dài bao phim có chứa:Paracetamol 500,0 mgTá dược vừa đủ 1 viên.CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị các chứng đau và …