Tylenol Syr.60ml

Giá: 30,000vnđ.
Mô tả: Nhanh chóng hạ sốt giảm đau nhức thông thường giảm khó chịu do cảm lạnh cúm mọc răng đau đầu đau tai đau sau khi tiêm chủng viêm họng…, THÀNH PHẦN

THÀNH PHẦN
Paracetamol
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường, giảm khó chịu do cảm lạnh, cúm, mọc răng, đau đầu, đau tai, đau sau khi tiêm chủng, viêm họng…
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
1 thìa cà phê = 5ml thuốc. Dùng ly nhựa kèm theo để chia liều chính xác. Lắc kỹ chai thuốc trước khi dùng. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, nhưng không quá 5 lần/ngày. Mỗi lần uống: Trẻ 5-8kg (4-11 tháng) : 2.5 ml. Trẻ 9-10kg (12-23 tháng) : 3.75 ml. Trẻ 11-16kg (2-3 tuổi) : 5 ml. Trẻ 17-21kg (4-5 tuổi) : 7.5 ml. Trẻ 22-26kg (6-8 tuổi) : 10 ml. Trẻ 27-31kg ( 9-10 tuổi) : 12.5 ml. Trẻ 32-42kg (11 tuổi) : 15 ml. Trẻ

CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Quá mẫn cảm với thành phần của thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Ban, buồn nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày, phản ứng quá mẩn
TƯƠNG TÁC THUỐC
Không dùng kèm thuốc khác chứa acetaminophen (paracetamol).
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Chai 60 ml.
NHÀ SẢN XUẤT
Janssen-Cilag

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol150mg

Giá: 33,000vnđ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm sốt xuất huyết nhiễm khuẩn nhiễm siêu vi mọc răng sau khi tiêm chủng sau phẫu thuật…, THÀNH PHẦNParacetamol THÀNH PHẦNParacetamol ……………………………… 150 mg Tá dược vừa đủ ……………………………… 1 gói (Acid citric (khan), …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Paracetamol-AnDo

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ các trạng thái sốt, THÀNH PHẦNParacetamolCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHĐiều trị triệu THÀNH PHẦNParacetamolCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHĐiều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG– Người lớn : 0,5-1 …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Rhumenol Day 500

Giá: Liên hệ. Mô tả: CHỈ ĐỊNH      Các triệu chứng trong cảm lạnh và cúm : Sốt ho các cơn đau nhẹ nhức đầu đau họng sung huyết mũi THÀNH PHẦN        Acetaminophen 500mg;Pseudoephedrin HCl 30mg; Dextromethophan HBr 15mg CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH     – Các triệu chứng trong cảm lạnh …