Ultracet Tab.

Giá: Liên hệ.
Mô tả: CHỈ ĐỊNH Các cơn đau trung bìnhnặng, THÀNH PHẦN Mỗi viên: Tramadol HCl 375 mgParacetamol 325 mgCÔNG DỤNGCHỈ ĐỊNH Các cơn

THÀNH PHẦN
Mỗi viên:

Tramadol HCl 37.5 mg,
Paracetamol 325 mg
CÔNG DỤNG-CHỈ ĐỊNH
Các cơn đau trung bình-nặng
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn, người già, trẻ em > 12 tuổi: Tối đa 1-2 viên mỗi 4-6 giờ, có thể đến 8 viên/ngày.
Trẻ em < 12 tuổi: Không khuyến cáo.
Bệnh nhân suy thận (ClCr < 30mL/phút): không quá 2 viên trong 12 giờ, suy gan nặng: không dùng
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
Ngộ độc cấp do rượu, thuốc ngủ, chất ma túy, thuốc giảm đau trung ương, thuốc hướng thần.
Phụ nữ có thai, cho con bú
THẬN TRỌNG
Động kinh, tiền sử co giật, chấn thương ở đầu, rối loạn chuyển hóa, cai rượu/thuốc, nhiễm trùng TKTW.
Bệnh nhân có nguy cơ suy hô hấp.
Không dùng cho bệnh nhân nghiện thuốc phiện, nghiện rượu mạn tính.
Lái xe, vận hành máy.
Nguy cơ co giật: Dùng cùng thuốc chống trầm cảm, thuốc giảm cảm giác thèm ăn loại SSRI, thuốc chống trầm cảm ba vòng, chất ba vòng khác (cyclobenzaprine, promethazine) hoặc opioid khác; đang dùng IMAO, thuốc an thần, thuốc làm giảm ngưỡng co giật khác, naloxone.
Phản ứng trên da nghiêm trọng như h/c Steven-Johnson (SJS), h/c hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay h/c Lyell, h/c ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP)
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Buồn nôn, hoa mắt, chóng mặt, buồn ngủ.
Ít gặp: Suy nhược, mệt mỏi, xúc động mạnh, đau đầu, rùng mình, đau bụng, táo bón, tiêu chảy, khó tiêu, đầy hơi, khô miệng, nôn, chán ăn, lo lắng, nhầm lẫn, kích thích, mất ngủ, bồn chồn, ngứa, phát ban, tăng tiết mồ hôi
TƯƠNG TÁC THUỐC
IMAO, carbamazepine, warfarin, fluoxetine, paroxetine, amitriptyline.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 3 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Janssen Korea Ltd.

Không có bình luận

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Coldacmin

Giá: 38,000vnđ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng:Cảm sốt đau nhức như đau đầu đau nhức cơ bắp xương khớp kèm theo nghẹt mũi sổ mũi viêm mũi viêm màng nhày xuất tiết viêm xoang do cảm cúm hoặc THÀNH PHẦN Paracetamol …………………………… 325 mgClorpheniramin maleat ………………… 4 mgTá …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Hapacol codein (nén) 500mg

Giá: Liên hệ. Mô tả: Điều trị các triệu chứng đau nhức có hoặc không kèm sốt trong các trường hợp: đau đầu đau nhức cơ bắp đau xương bong gân đau khớp THÀNH PHẦNParacetamol ………………………………. 500 mgCodein phosphat ……………………………. 8 mgTá dược vừa đủ …………………………….. 1 viên(Lactose, avicel, natri …

Thuốc hạ sốt, giảm đau
Perskindol-Classic Spray 150ml

Giá: Liên hệ. Mô tả: Perskindol có hiệu qủa làm giảm các trường hợp đau nhức cơ khớp liên quan tới thấp khớp viêm khớp căng cơ quá mức bong gân THÀNH PHẦN L-menthol, Pine Nedle oil, Wintergren oil, Orange Oil,CÔNG DỤNG_CHỈ ĐỊNHPerskindol có hiệu qủa làm giảm các trường …